Forex Thai EA

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เราจะรวยได้ด้วยบอท

ผู้เขียน หัวข้อ: Sneak Peek Cookie Bot รุ่นที่ 5 (Series 5)  (อ่าน 654 ครั้ง)

mod-x

• Newbie
  • *
Sneak Peek Cookie Bot รุ่นที่ 5 (Series 5)
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 04:22:33 PM »

สวัสดีครับ ห่างหายจากการ update ไปนาน แต่ก็ไม่ได้ทิ้ง Cookie Bot ไปไหน ทางทีมงานยังคงพัฒนา Cookie Bot อย่างต่อเนื่องพร้อมทั้งกำลังทดสอบความสามารถของบอทด้วยสนามรบ (โบรกและชนิดของแต่ล่ะบัญชี) ชนิดต่างๆ เพื่อหาจุดอ่อนและจุดแข็งเพื่อเตรียมตัวถลุงปี๊บ

สำหรับท่านใดที่ยังไม่ทราบวิธีกาารทำงานของ Cookie Bot ผมแนะนำให้ไปดูที่กระทู้นี้ก่อนครับ http://forexthaiea.com/index.php?topic=39.0

จนถึงวันนี้ Cookie Bot ถูกพัฒนามาจนถึง Series 5 หรือรุ่นที่ 5 แล้วโดยใน series นี้กำลังถูกทดสอบ 2 version คือ version 5.03 กับ version 5.1 เรามาลอง sneak peek กันน่ะครับว่า Cookie Bot series 5 มีอะไรใหม่ๆ บ้าง

ความสามารถใหม่ที่ได้ถูกพัฒนาใน Series 5 มีดังนี้

1) ระบบ intelligent stop profit ถ้าบอทเปิด order ถูกทาง บอทจะมีระบบคำนวณว่าเมื่อไรควรจะปิด order โดยจะปล่อยให้ let profit รันไปเรื่อยๆ จนบอทคำนวณได้ว่าราคากำลังจะกลับตัวก็ทำการปิด order นั้นๆ เพื่อที่จะได้กำไรสูงสุดในแต่ล่ะ cycle

2) ระบบ intelligent recovery ใน series 5 จะแตกต่างจาก series อื่นๆ ตรงที่ series 5 จะไม่เบิ้ล lot ตอนที่ recovery จะออก lot เท่ากับจำนวน lot ของ first order เพื่อรักษา money management  อ้าวแล้วมันจะ recovery ได้เหรอ  ;) ขอตอบว่าได้ครับเพราะช่วงที่ ออก order บอทมีความรัดกุมมากต้องค่อนข้างมั่นใจว่าราคากำลังจะมาทางเดียวกับ order ที่บอทติดอยู่จึงจะออก order เพื่อมา recovery ดังนั้นจำนวน order ที่จะมา recovery ก็จะน้อยลงเมื่อเทียบกับ series อื่นๆ

3) ระบบ follow trend บอทสามารถรับรู้ได้ว่า ราคากำลังไปทางไหนหลังจากที่มั่นใจบอทก็จะออก order เพื่อที่จะ follow trend ทันที

4) ระบบ "เล่นรอบ" ผมนึกคำภาษาอังกฤษนี้ไม่ออกจริงๆ ระบบนี้จะทำการปิด order ที่มีกำไรระหว่าง recovery ทำให้ balance กับ margin มีค่ามากขึ้น ด้วยเหตุผลบางอย่างที่จะอธิบายในบทความถัดไป ทำให้ความสามารถนี้มีแค่ใน version 5.03 เท่านั้น

5) Support human interact ...... สามารถทำงานร่วมกับคนได้อย่างงดงาม ต้องติดตามครับ feature นี้ เพราะค่อนข้าง advance พอสมควร

เรามาดูผลการทดสอบกันครับ .... อ๋อ รูปที่ได้ของผลทดสอบผมขอแนะนำอย่าไปดูว่ากำไรกี่ $ ให้ดูจำนวน pip จำนวน order จำนวน lot และ % ของกำไร .... ลองจินตนการดูน่ะครับถ้าเราลงทุนด้วย balance ที่ใหญ่พอแล้วได้กำไรจากจำนวน pip คูณด้วยจำนวน lot ..... ตัวเลขมันหอมหวลจริงๆ

1) account นี้ตอนแรกรันขำๆ ไม่คิดว่า ระบบนี้จะสามารถทำงานได้จริง เป็นระบบที่ทำงานรวมกับคน โดยเปิดมันทั้ง buy และ sell ของทุกคู่ เดียวจะเล่าให้ฟังในภายหลังน่ะครับว่าระบบนี้ทำงานยังงัย

2) account นี้ลองรันด้วยเงินจริงครับ บอททำงานเปิด order ตามระบบ พร้อมทั้งจัดการ order ที่เปิดโดย manual โดยการ manual เปิด order จะใช้สูตร swing hi swing lo ดูจำนวน pip น่ะครับ สวยไหม ในบทความถัดไปผมจะอธิบายแผนการลงทุนที่ผมวางแผนไว้สำหรับ account นี้ครับ

3) account นี้ทดลองรันด้วยระบบ 2 magic number เพื่อเป็นการทดสอบความสามารถของ server ที่รันบอท ผมรู้สึกว่าประสิทธิภาพของ VPS มีผลมากๆ กับการทำงานของบอทโดยเฉพาะช่วงประกาศข่าวสำคัญๆ แต่ทดลองไปๆ มาๆ ดูดีแหะ

4) account ที่เพิ่มเริ่มทดลองรัน Cookie bot version 5.1 result อาจจะยังไม่ค่อยสวยเพราะเพิ่งเริ่มรันและกำลัง find tune อยู่ครับต้องให้โอกาสสักพัก

จริงๆ ยังอยากทดลอง Cookie Bot 5.1 กับ account ECN แต่ VPS รันไม่ไหวแล้ว ถ้าจะทดลองต้องยุติ account ข้างบนสักตัว แต่เสียดาย result เลยปล่อยไปแบบนี้ก่อนล่ะกันครับ

บอทยังคงทดสอบด้วยระบบปิด คือ จำกัดจำนวนคนทดสอบและยังไม่พร้อมจะเผยแพร่ให้สาธารณะทดสอบ จนกว่าทางทีมงานจะมั่นใจว่า bot สามารถผ่านคำสาป 90/90/90 (จำนวน 90% ของเทรดเดอร์จะเสียเงิน 90% ของพวกเขาในเวลา 90 วัน) แน่นอนครับกลุ่มแรกที่จะได้รับการทดสอบคือกลุ่มที่เป็นสมาชิกในกลุ่ม line ของเรา

เป็นงัยมั่งครับ ตื่นตาตื่นใจดีไหมครับสำหรับ series นี้ สามารถติดตามการทำงานของบอทได้ที่
https://www.forexfactory.com/mod-x <--- อันนี้เป็นของผมเอง
https://www.forexfactory.com/iamgotzaa <-- อันนี้เป็นของน้องก๊อต ผู้พัฒนา cookie bot ครับ

ขอบคุณสำหรับการติดตามน่ะครับ ทางทีมงานยินดีน้อมรับทุกคำติชมครับ

ขอบคุณครับ
Cookie Bot Team

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2017, 09:32:32 PM โดย mod-x »

admin

• Administrator
  • Full Member
  • i ma forex trader
Re: Sneak Peek Cookie Bot รุ่นที่ 5 (Series 5)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 04:47:14 PM »

ขอ link trade explorer ด้วยครับเสี่ย

+ ตอบด่วน

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.082 วินาที กับ 23 คำสั่ง